www.tcccom102-53.ob.tc
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

www.tcccom102-53.ob.tc

วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี คอมพิวเตอร์ 102 ปี 2553

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ประกาศ ระดับการใช้งาน

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
oCRITCALo
Admin

ประกาศ ระดับการใช้งาน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประกาศ ระดับการใช้งาน   ประกาศ ระดับการใช้งาน I_icon_minitimeWed Jun 23, 2010 10:51 pm

ระดับต่างๆของผู้ใช้งาน คำอธิบายย่อครับผม

ระดับสูงสุด คือ Administration/Moderators/Admin ชื่อในบอร์ดจะเป็นสีแดง ผมเรียกว่า Owner (โอเน่อ)
มีหน้าที่จัดการจัดทำเว็บไซท์เว็บบอร์ดทุกประการ ก็คือผมคนเดียวครับ หน้าแชทจะเป็นสีส้ม

ระดับ2 คือ Moderators/Admin ชื่อในบอร์ดจะเป็นสีชมพูเข้ม ผมเรียกว่า Admin (แอทมิน)
มีหน้าที่ควบคุมการใช้งาน การดูแลกระทู้และหน้าแชทต่างๆ ทั้งหมด หน้าแชทจะเป็นสีส้ม

ระดับ3 คือ Sub Admin ชื่อในบอร์ดจะเป็นสีชมพูอ่อนผมเรียกว่า SA (เอสเอ)
มีหน้าที่ช่วยเหลือแอทมินอีกทีครับ ดูแลหน้าแชท สามารถเตะ และแบนได้ แอทสีได้ หน้าแชทเป็นสีขาว

ระดับ4 คือ ผู้ใช้ทั่วไปจะมีชื่อเป็นสีขาว ผมเรียกว่า member (สมาชิก)
สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ แจ้งปัญหา ใช้งานบอร์ด ได้ปกติครับผม หน้าแชทผมจะแอทให้สีน้ำเงิน

ระดับ5 คือ บุคคลทั่วไป จะไม่มีชื่อในบอร์ด ผมเรียกว่า User (ยูสเซอร์ทั่วไป)
อ่าน ดู และเข้าชมได้บางกระทู้เท่านั้น หน้าแชทจะ ได้ชื่อเป็นสีเขียว

หน้าแชทที่เป็นสีแดงคือ ออฟไลนืไปแล้ว
หน้าแชทที่เป็นสีน้ำตาล แปลว่า ถูกแบนการใช้งานหน้าแชทอยู่ครับ
[right]
ขอบคุณครับ
Owner[/right]
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.tcccom102-53.thai-forum.net
darkpee666
Admin
darkpee666

ประกาศ ระดับการใช้งาน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศ ระดับการใช้งาน   ประกาศ ระดับการใช้งาน I_icon_minitimeThu Jun 24, 2010 6:40 pm

รับทราบ ครับ
lol!
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://tcccom102-53.thai-forum.net/

ประกาศ ระดับการใช้งาน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ประกาศ เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้